Kamfanin CheeYuen1

Goge

Tsarin ƙera zane hanya ce mai sarƙaƙƙiya ta siffata sassa ta hanyar ja ko shimfiɗa kayan ta mutuwa.Tsarin yana farawa tare da billet cylindrical, wanda aka rage girmansa sannan aka siffata zuwa samfurin da ake so.

Yaya Tsarin Zane Aiki yake?

Duk hanyoyin zane suna aiki akan ka'ida ɗaya.Ana iya taƙaita aikinsa kamar haka:

1. Dumama

Mataki na farko a cikin tsarin zane shine don zafi da karfe zuwa babban zafin jiki.Wannan kewayon zafin jiki shine "zazzabi na zane" kuma yana da mahimmanci don cimma ainihin nakasar filastik.

2. Loading cikin Drawbench

Bayan haka, ana ɗora nauyin ƙarfe mai zafi a cikin wani benci, wanda ya ƙunshi jerin mutuwar da tsarin ja.Ƙarfe yana sanyawa ta yadda ƙarshen ɗaya ya kasance cikin hulɗa da mutuwa ta farko kuma ɗayan yana haɗe zuwa hanyar ja.

3. Tsaftacewa ta hanyar Acid Agent

Bayan haka, ana tsabtace ƙarfe mai zafi ta hanyar wani wakili na acid da ake kira acid pickling.Wannan tsari yana tabbatar da cewa karfe ba shi da ƙura, haɗuwa da sauran ƙazanta.

4. An shirya tare da Maganin Lubricant

Sa'an nan kuma an lullube karfe da maganin mai mai, yawanci sulling, phosphating, da liming.Sulling ya ƙunshi shafa tare da ferrous hydroxide.Hakazalika, ana amfani da sinadarin phosphate a kan ƙarfen da ke ƙarƙashin phosphating.Ana amfani da mai da mai don zana waya, da sabulu don zana bushewa.

5. Zane Ta Mutuwa

Ana kunna tsarin ja, ana amfani da ƙarfin juzu'i zuwa ƙarfe.Yayin da aka ja karfe ta hanyar mutuwa ta farko, an rage shi a cikin yanki mai zurfi kuma ya yi tsawo.Ana zana karfen ta hanyar mutuwa na gaba, kowannensu yana da ƙaramin diamita fiye da mutuwar da ta gabata.Adadin matattu da takamaiman girman su zai dogara ne akan samfurin ƙarshe.

6. Sanyi

Bayan an zana ta cikin mutuwa ta ƙarshe, ƙarfe yana da sauri sanyaya iska, ruwa, ko mai, dangane da kayan da ake so samfurin ƙarshe.Matakin sanyaya yana daidaita girman samfurin kuma yana hana

Zane

Amfanin Tsarin Kera Zane

Tsarin ƙera zane na iya samun fa'idodi da yawa.Ga kadan daga cikinsu:

1. Daidaitawa

Zane yana ba da daidaitattun sifofi masu inganci.Kayayyakin da aka yi ta hanyar zane suna da madaidaicin juriya da girma iri ɗaya masu mahimmanci don amfanin masana'antu.Har ila yau, tsarin zai iya samar da sassa tare da siffofi masu rikitarwa, irin su waɗanda ke da lobes masu yawa.

2. Mai tsada

Zane yana da tsada fiye da sauran hanyoyin masana'antu don ƙananan sassa masu girma zuwa matsakaici.Za a iya sarrafa tsarin zane mai zurfi gaba ɗaya, yana sauƙaƙa samar da adadi a cikin dubbai har ma da miliyoyin.Don haka, farashin kowane sashi ba shi da yawa.

3. Haɓaka Haɓaka

Za a iya aiwatar da tsarin zane ta atomatik, haɓaka yawan aiki da rage lokacin samarwa.Matsi na zane mai sarrafa kansa na iya samar da sassa da sauri fiye da tafiyar da aikin hannu.

4. Ingantacciyar Ƙarshen Sama

Tsarin zai iya samar da santsi, goge saman da ya dace don sassan da ke buƙatar babban matakin gamawa ko ingancin ƙasa.

5. Ingantacciyar Ƙarfi

Tsarin zane na iya ƙara ƙarfin abu da taurinsa, yana sa ya zama mai ɗorewa kuma mara lalata.Wannan saboda zane ya ƙunshi shimfiɗa kayan, wanda ke daidaita kwayoyin halitta kuma ya sa su taurare, yana haifar da abu mai ƙarfi.

Nemi Ƙimar Kyauta don Tsarukan Zane

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana
Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana